Ngày 16-2, Công đoàn Ban Dân vận Tỉnh ủy tổ chức Đại hội lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2023-2028. Dự Đại hội có lãnh đạo Ban Dân vận Tỉnh ủy, Công đoàn viên chức tỉnh.
![]() |
Ban Chấp hành Công đoàn Ban Dân vận Tỉnh ủy khóa VIII ra mắt Đại hội. |
Công đoàn Ban Dân vận Tỉnh ủy có 18 đoàn viên, sinh hoạt tại 3 tổ công đoàn. Trong nhiệm kỳ 2017-2023, các chỉ tiêu đề ra đều được đơn vị thực hiện đạt và vượt kế hoạch, tiêu biểu như: 100% cán bộ, công chức, người lao động hoàn thành tốt nhiệm vụ chuyên môn; Công đoàn cơ quan đạt danh hiệu công đoàn cơ sở vững mạnh xuất sắc; 100% cán bộ, công chức tích cực tham gia các hoạt động văn hóa, thể dục thể thao; giới thiệu 3 đoàn viên ưu tú cho Chi bộ cơ quan xem xét kết nạp Đảng...
Nhiệm kỳ 2023-2028, Công đoàn Ban Dân vận Tỉnh ủy đề ra các nhiệm vụ chủ yếu: Tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục trong cán bộ, công chức, đoàn viên; đẩy mạnh các phong trào thi đua, chương trình hành động trong cơ quan; nâng cao chất lượng công tác chuyên môn; xây dựng đội ngũ cán bộ, đoàn viên công đoàn có phẩm chất, năng lực tốt để tạo nguồn cho cấp ủy và cơ quan...
Đại hội đã bầu 3 đồng chí tham gia Ban Chấp hành Công đoàn Ban Dân vận Tỉnh ủy khóa VIII, nhiệm kỳ 2023-2028 và bầu 1 đồng chí đi dự đại hội Công đoàn cấp trên.
Thông tin bạn đọc
Đóng Lưu thông tin