Hội thi Bí thư chi bộ giỏi huyện Đồng Hỷ năm 2024 đã khép lại, là đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng trong công tác xây dựng Đảng, xây dựng hệ thống chính trị của Đảng bộ huyện.
Đảng bộ xã Tân Thành (Phú Bình) hiện có 263 đảng viên, sinh hoạt tại 16 chi bộ. Hết tháng 4 năm nay, Đảng bộ xã đã kết nạp được 8 đảng viên mới, hoàn thành chỉ tiêu cấp trên giao. Để đạt được kết quả này, Đảng ủy xã đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt các nhiệm vụ, giải pháp...
Trong những năm gần đây, nhiều chi bộ ở 3 tỉnh Thái Nguyên, Bắc Kạn, Cao Bằng đã quan tâm, thực hiện tốt việc tổ chức sinh hoạt chuyên đề. Các đơn vị đã có cách làm hay, sáng tạo, lựa chọn nội dung, hình thức phong phú, đa dạng để sinh hoạt...
Thay mặt Bộ Chính trị, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã ký ban hành Quy định số 144-QĐ/TW (ngày 9/5/2024) Quy định chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên giai đoạn mới (Quy định số 144).
Ngày 20-5, Chi bộ Trường THPT Nguyễn Huệ và THPT Lưu Nhân Chú (Đại Từ) tổ chức Lễ kết nạp Đảng cho 9 học sinh ưu tú. Tham dự có đồng chí Vũ Duy Hoàng, Ủy viên Ban thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy.
Chiều 18-5, Đảng ủy phường Tân Long (TP. Thái Nguyên) tổ chức Lễ công bố Quyết định thành lập Chi bộ Công ty CP Thương mại và Du lịch Hà Lan, trực thuộc Đảng ủy phường.
Ngày 18-5, Huyện ủy Phú Bình tổ chức hội thi Bí thư chi bộ giỏi năm 2024. Tham gia Hội thi có 20 thí sinh đến từ các chi, đảng bộ trực thuộc Huyện ủy. Đây là những thí sinh đạt giải cao, được lựa chọn từ các hội thi bí thư chi bộ giỏi cấp cơ sở.
Ngày 16-5, Đảng ủy phường Trung Thành (TP. Thái Nguyên) tổ chức Lễ công bố quyết định thành lập Chi bộ Công ty TNHH Trung Thành Thái Nguyên, trực thuộc Đảng ủy phường. Theo quyết định thành lập, Chi bộ Công ty TNHH Trung Thành Thái Nguyên có 11 đảng viên.
Thiết thực kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024), từ đầu tháng 5, nhiều tổ chức đảng thuộc Đảng bộ huyện Võ Nhai đã tổ chức sinh hoạt chuyên chuyên đề với nội dụng thiết thực, ý nghĩa.