Chiều 23-7, đồng chí Lê Quang Tiến, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thái Nguyên, làm việc với TP. Sông Công về công tác tổ chức lập các quy hoạch xây dựng, quy hoạch đô thị phục vụ phát triển kinh tế - xã hội; thực hiện kế hoạch sắp xếp đơn vị hành chính cấp huyện, cấp xã trên địa bàn.
Ngày 26-6, tại nhà văn hóa tổ dân phố 10, phường Mỏ Chè (TP. Sông Công), Tòa án nhân dân thành phố tổ chức phiên tòa xét xử lưu động 2 vụ án hình sự về tội sử dụng, tàng trữ trái phép chất ma túy, đối với 3 bị cáo.
Từ đầu năm tới nay, UBND TP. Sông Công đã thực hiện đồng bộ các giải pháp để thực hiện hoàn thành và hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội. Đáng chú ý như: Tổng giá trị sản xuất công nghiệp trên địa bàn ước đạt gần 5.760 tỷ đồng; giá trị xuất khẩu ước đạt 95 triệu USD...
Bằng nhiều cách làm hay, sáng tạo, đặc biệt là đẩy mạnh thi đua “Dân vận khéo”, phong trào hiến đất xây dựng nông thôn mới kiểu mẫu ở xã Bá Xuyên (TP. Sông Công) đã và đang lan tỏa mạnh mẽ trong nhân dân.
Chiều 24-6, Tỉnh ủy Thái Nguyên tổ chức Hội nghị Ban Thường vụ lần thứ 72, khóa XX, nhiệm kỳ 2020-2025, để cho ý kiến về chủ trương đầu tư dự án Khu nhà ở xã hội phường Bách Quang (TP. Sông Công).
Song song với phát triển công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp, những năm qua, TP. Sông Công còn quan tâm thu hút nguồn lực để phát triển thương mại - dịch vụ. 5 năm trở lại đây, địa phương đã đầu tư và thu hút 11 dự án xây dựng hạ tầng thương mại với tổng số vốn trên 240 tỷ đồng.
Chiều 19-6, Đảng bộ Trường THPT Sông Công (TP. Sông Công) tổ chức Lễ kết nạp đảng viên cho 3 quần chúng ưu tú là học sinh của trường, gồm các em: Lê Mai Phương, Trương Quỳnh Phương, học sinh lớp 12C11 và Nguyễn Thị Ngọc Minh, học sinh lớp 12C5. Đây đều là những học sinh xuất sắc, đoàn viên ưu tú của Trường, là tấm gương cho các bạn học sinh khác noi theo.
Ngày 19-6, Thành uỷ Sông Công khai giảng lớp bồi dưỡng chuyên đề Lịch sử Đảng “Đảng ta thật là vĩ đại” cho gần 200 học viên là cán bộ quản lý, giáo viên các trường học trên địa bàn.
Sau khi có phản ánh của Báo Thái Nguyên về tình trạng san gạt, vận chuyển đất trái phép tại xã Bình Sơn, UBND TP. Sông Công ban hành văn bản chỉ đạo tổ chức kiểm tra, xác minh, xử lý nghiêm tổ chức, cá nhân vi phạm.