Thực hiện chỉ đạo của UBND huyện Phú Bình, UBND xã Nhã Lộng đã yêu cầu các gia đình tại khu vực sạt lở bờ sông Cầu tháo dỡ công trình, di dời tài sản để đảm bảo an toàn.
Phát triển đồng bộ kết cấu hạ tầng kinh tế - xã hội, trong đó ưu tiên hạ tầng giao thông, các khu, cụm công nghiệp và đô thị là 1 trong 3 khâu đột phá được đề ra trong Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện Phú Bình lần thứ XXVII, nhiệm kỳ 2020-2025.
6 tháng đầu năm 2024, tổng nguồn vốn của Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Phú Bình là hơn 687 tỷ đồng, tăng 28 tỷ đồng so với cuối năm 2023. Doanh số cho vay trong 6 tháng đầu năm của đơn vị đạt trên 68,8 tỷ đồng, nâng tổng dư nợ cho vay đạt hơn 604 tỷ đồng, tăng 5,5 tỷ đồng so với cuối năm 2023.
Những năm qua, Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Bảo Lý (Phú Bình) tích cực vận động hội viên hiến đất, đóng góp tiền và ngày công lao động để xây dựng hạ tầng; giữ gìn vệ sinh môi trường và chăm lo phát triển kinh tế.
Công nghiệp địa phương là một bộ phận cấu thành quan trọng của ngành Công nghiệp. Những năm gần đây, huyện Phú Bình đã tận dụng các cơ hội, tiềm năng để thúc đẩy công nghiệp địa phương phát triển, tạo động lực tăng trưởng kinh tế theo hướng bền vững.
Kiềm chế, kéo giảm tai nạn giao thông luôn được huyện Phú Bình xác định là nhiệm vụ quan trọng, đòi hỏi sự vào cuộc trách nhiệm của cấp ủy, chính quyền, các tổ chức chính trị - xã hội ở địa phương.
Đã từng phải nghỉ học một năm để điều trị bệnh, nhưng trong suốt 9 năm học tại Trường Tiểu học và THCS, em Dương Thị Như Quỳnh, ở xóm Trại, xã Úc Kỳ (Phú Bình), đều nỗ lực vươn lên đạt danh hiệu học sinh giỏi, học sinh xuất sắc. Trong Kỳ thi tuyển sinh lớp 10 vừa qua, Quỳnh là một trong 10 thí sinh được vinh danh vì đạt điểm cao.
Thực hiện mục tiêu xây dựng Phú Bình trở thành huyện nông thôn mới nâng cao trong năm 2024, từ đầu năm đến nay đã có 16 tuyến đường của các địa phương trên địa bàn huyện được mở rộng với tổng chiều dài là 27km, nền đường từ 7-9m.
Hướng đến nền hành chính chuyên nghiệp, hiện đại là mục tiêu quan trọng đang được huyện Phú Bình đẩy mạnh thực hiện. Qua đó góp phần nâng cao hiệu quả hoạt động của bộ máy chính quyền, phục vụ tốt hơn nhu cầu của người dân, doanh nghiệp.