Sáng 4/7, tại Hà Nội, Ngân hàng Nhà nước Việt Nam tổ chức Hội thảo “Giải pháp bảo vệ khách hàng sử dụng dịch vụ ngân hàng” nhằm cung cấp thông tin, trao đổi, thảo luận về thực trạng và đề xuất các giải pháp trong việc bảo vệ khách hàng sử dụng dịch vụ ngân hàng hiện nay.
2 tháng đầu năm, Công ty CP Gang thép Thái Nguyên đã thực hiện nhiều giải pháp phát triển sản xuất, kinh doanh, nỗ lực mở rộng thị trường tiêu thụ sản phẩm. Nhờ đó, sản lượng thép cán sản xuất, tiêu thụ của Công ty đều đạt và vượt kế hoạch đề ra.
2 tháng đầu năm nay, Công ty Nhiệt điện Cao Ngạn - TKV đã vượt qua nhiều khó khăn, thử thách, nỗ lực thực hiện các chỉ tiêu, kế hoạch sản xuất, kinh doanh chủ yếu được giao.
Có mặt tại Thái Nguyên từ năm 2013, Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam Thái Nguyên (SEVT) luôn giữ vững vị thế là doanh nghiệp có vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài lớn nhất trên địa bàn tỉnh, đóng góp quan trọng vào giá trị sản xuất công nghiệp, xuất khẩu và thu ngân sách của tỉnh.
Trong tháng 2-2024, doanh thu tiêu thụ của Công ty CP Đầu tư và Thương mại TNG đạt 347 tỷ đồng, bằng 92,5% so với cùng kỳ năm 2023, do đây là thời điểm có kỳ nghỉ Tết Nguyên đán.
Năm qua, Chi nhánh Viettel Thái Nguyên (Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội) đã có nhiều giải pháp nhằm nâng cao hiệu quả hoạt động sản xuất, kinh doanh.
Ngày 15-2, Công ty CP Xi măng La Hiên VVMI tổ chức ra quân sản xuất, kinh doanh năm 2024, với quyết tâm giữ vững và nâng cao thương hiệu xi măng La Hiên trên thị trường.
Nhân dịp đầu Xuân Giáp Thìn 2024, vừa qua, Đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, đến thăm, động viên Công ty CP Đầu tư xây dựng và Khai thác khoáng sản Thăng Long và một số doanh nghiệp trong tỉnh.
Đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Phạm Hoàng Sơn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, làm Trưởng đoàn vừa đến thăm, động viên cán bộ, người lao động Công ty CP Thương mại Thái Hưng.
Ngay sau kỳ nghỉ Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, hầu hết các nhà máy, cơ sở sản xuất - kinh doanh trên địa bàn tỉnh đã tổ chức ra quân với khí thế sôi nổi và quyết tâm cao. Không còn tâm lý “tháng Giêng là tháng ăn chơi”, người lao động nghiêm túc trở lại nhịp độ làm việc bình thường, với kỳ vọng một năm mới "ăn nên làm ra".