Ngày 10-7, đồng chí Phạm Thái Hanh, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy Thái Nguyên, chủ trì Hội nghị sơ kết công tác dân vận 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
Được thành lập cuối năm 2021 trên cơ sở nhập 3 xóm (Nà Giàm, Nà Châu, Nà Lẹng), việc giữ gìn mối đoàn kết, thống nhất của xóm Nà Giàm ngay sau khi sáp nhập được cấp ủy xã Nghinh Tường (Võ Nhai) đặt lên hàng đầu.
Với phương châm, đối tượng vận động: Huyện chọn xã, xã chọn khu dân cư, khu dân cư chọn việc… thời gian qua, công tác dân vận ở huyện Đồng Hỷ đã có nhiều chuyển biến tích cực; góp phần củng cố khối đại đoàn kết, tạo sự đồng thuận.
Sáng 22-4, Ban Tổ chức Hội thi “Dân vận khéo” cấp tỉnh lần thứ nhất tổ chức Hội nghị triển khai việc tổ chức Hội thi cấp huyện và tham gia ý kiến vào một số nội dung về công tác chuẩn bị Hội thi cấp tỉnh.
Phương châm “Dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra, dân giám sát, dân thụ hưởng” được tôn trọng và thực hiện nghiêm, góp phần quan trọng hoàn thành các nhiệm vụ, mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của huyện Đại Từ.
Những ngày cuối tháng 3, người dân xóm Phẩm 1, xã Dương Thành (Phú Bình), ai nấy đều cảm thấy hân hoan với 2 sự kiện. Đó là xóm vừa tổ chức khánh thành nhà văn hóa mới, vừa đón quyết định công nhận xóm đạt chuẩn nông thôn mới kiểu mẫu.
Chiều 1-4, tại Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, đồng chí Phạm Thái Hanh, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, chủ trì Hội nghị triển khai nhiệm vụ phối hợp thực hiện công tác dân vận trong thời gian tới.
Chiều 14-3, Huyện ủy Đại Từ tổ chức Hội nghị triển khai hội thi “Dân vận khéo” năm 2024 và trao khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích trong phong trào “Dân vận khéo” năm 2023.