Chiều 26-7, Công ty CP Gang thép Thái Nguyên tổ chức Chương trình gặp mặt kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27-7). Tham dự có lãnh đạo Tổng Công ty Thép Việt Nam và đông đảo cán bộ, công nhân viên là thương binh, thân nhân thương binh, liệt sĩ.
2 tháng đầu năm, Công ty CP Gang thép Thái Nguyên đã thực hiện nhiều giải pháp phát triển sản xuất, kinh doanh, nỗ lực mở rộng thị trường tiêu thụ sản phẩm. Nhờ đó, sản lượng thép cán sản xuất, tiêu thụ của Công ty đều đạt và vượt kế hoạch đề ra.
Ngay sau kỳ nghỉ Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, hầu hết các nhà máy, cơ sở sản xuất - kinh doanh trên địa bàn tỉnh đã tổ chức ra quân với khí thế sôi nổi và quyết tâm cao. Không còn tâm lý “tháng Giêng là tháng ăn chơi”, người lao động nghiêm túc trở lại nhịp độ làm việc bình thường, với kỳ vọng một năm mới "ăn nên làm ra".
Năm 2023, sản lượng sắt thép các loại trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên đạt 1,26 triệu tấn, giảm tới 13,6% so với cùng kỳ và chỉ bằng 77,8% kế hoạch. Tuy vậy, diễn biến thị trường thời gian gần đây cho thấy những tín hiệu phục hồi và triển vọng tăng trưởng tích cực của ngành Thép.
Bước sang năm mới 2024, để hoàn thành các chỉ tiêu đề ra, Nhà máy Cán thép Lưu Xá (Công ty CP Gang thép Thái Nguyên) tập trung triển khai nhiều giải pháp nhằm đẩy mạnh sản xuất và tiêu thụ sản phẩm ngay từ những ngày đầu năm.
Tính đến hết tháng 11-2023, sản lượng quặng sắt khai thác của Công ty CP Gang thép Thái Nguyên đạt trên 196.000 tấn, bằng 131% kế hoạch năm; phôi thép sản xuất đạt gần 256.000 tấn, đạt 128% kế hoạch năm...
Chiều 16-12, Công ty CP Gang thép Thái Nguyên tổ chức Hội nghị tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa đồng chí Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc Công ty với hơn 200 đại biểu là cán bộ, đảng viên, người lao động trong Công ty.