Ngày 26-7, trên mạng xã hội, đặc biệt là Facebook, có nhiều cá nhân đăng tải thông tin, hình ảnh, video văn hóa phẩm đồi trụy và danh sách lây nhiễm HIV gán ghép với môt nữ nhân viên Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam Thái Nguyên (SEVT) gây hoang mang dư luận.
Có mặt tại Thái Nguyên từ năm 2013, Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam Thái Nguyên (SEVT) luôn giữ vững vị thế là doanh nghiệp có vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài lớn nhất trên địa bàn tỉnh, đóng góp quan trọng vào giá trị sản xuất công nghiệp, xuất khẩu và thu ngân sách của tỉnh.
Chiều 25-12, Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam Thái Nguyên phối hợp với Hội Khuyến học tỉnh tổ chức Chương trình trao tặng học bổng "Chắp cánh ước mơ Samsung" năm 2023.
Chiều 13-12, Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam - Thái Nguyên (SEVT) và Công ty TNHH Samsung Electro - Mechanics Việt Nam (SEMV) phối hợp với Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tổ chức chương trình trao tặng xe lăn cho người khuyết tật tỉnh năm 2023.
Sáng 21-9, tại trụ sở Tỉnh ủy, đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, tiếp và làm việc với Đoàn lãnh đạo cấp cao của Tổ hợp Samsung Việt Nam do ông Choi Joo Ho, Tổng Giám đốc Tổ hợp làm Trưởng đoàn.
Tại Công ty Samsung Electro Mechanics (Khu công nghiệp Yên Bình) vừa diễn ra Ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 6 năm 2023 của TP. Phổ Yên, với chủ đề “Chung dòng máu Việt”.
Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam - Thái Nguyên luôn quan tâm đến các hoạt động vì cộng đồng. Một trong những hoạt động mang nhiều ý nghĩa và luôn nhận được sự hưởng ứng của đông đảo nhân viên là Chương trình hiến máu tình nguyện “Chung dòng máu Việt”.
Tổng thống Hàn Quốc Yoon Suk Yeol đến thăm Trung tâm Nghiên cứu và Phát triển tại Hà Nội của Samsung và dành thời gian đối thoại với thế hệ tương lai số Việt Nam - Hàn Quốc.